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Tarehe 22/12/2009 tulikutana na injinia wa mkoa wa Tanga pamoja na msaidizi wake 
injinia  Mr Lema. RP.  Msaidizi wake ni Mr Kaniki Arafat pamoja na Dominata 
Rwechungura na Hamadi Bwaja wa UWABA na Uli Malsius.  Walitupokea vizuri na 
kusema walishapata taarifa za UWABA kutoka kwa UWP wakishauliana juu ya 
uwezekano wa kwepo barabara za wapanda baisikeli katika mradi unaendelea.  
Tulikubaliana kwa pamoja tuzitemblea barabara zote zilizopo kwenye mradi ili tuweze 
kutoa ushauri wetu. 
 
Tarehe 23/12/2009 tulikutana na Meya wa Tanga.  Tulifanya kikao kufupi tukiwa na Uli 
Malsius, Dominata Rwechungura, Hamadi Bwaja, Rashid, Idrisa, Mbayara.  
Tulikubaliana panapowezekana lazima pawepo barabara za wapanda baisikeli baada ya 
kikao na Meya tulienda kutembelea barabara zote zilizopo kwenye mradi baaday ya 
kuziona ulishauliana barabara 6 ambazo ni  

1) Karume Road 8 km iwepo barabara ya wapanda baisikeli 
2) Makoko road 0.6 km barabara ya wapanda baisikeli 
3) No 08 Road mchoro wa wapanda baisikeli au vibao vinavyoonyesha sehemu yao 

kupita 
4) Msambweni road 3.3 km barabara ya wapanda baisikeli 
5) Duga airport road 4 km barabara ya wapanda baisikeli 
6) Mnyanjani road 3km barabara ya wapanda baisikeli 

 
Kuhusu barabara ya Pangani kutoingizwa kwenye mradi wakati yenyewe ndio yenye 
matumizi makubwa ya baisikeli na yenye ajali nyingi ya baisikeli na uchumi mkubwa 
kwa wapanda baisikeli unategemea barabara ya Pangani.  Mradi ni wa barabara za 
Halmashauri wakati barabara ya Pangani ni barabara ya TANROADS.  Hivyo ni kazi ya 
UWABA  kushauri TANROADS makao makuu umuhimu wa barabara ya Pangani na 
matumizi ya wapanda baisikeli na ajali nyingi zinavyotokea kila wakati katika 
mipangango yao wanaweza kuipa kipaumbele barabara ya Pangani hata kuiombea pesa. 
 
Ni muhimu kukutana haraka na ofisi ya UWP consulting ili kuwapa taarifa na 
makubaliano na mahitaji ya watu wa Tanga kuhusu barabara tulizokubaliana zijengwe 
barabara za wapanda baisikeli. 
 
Mikoa ambayo imo kwenye mradi wa barabara za Halmashauri ni (7) – Tanga, Arusha, 
Dodoma, Mbeya, Mtwara, Kigoma, Mwanza.  Mikoa yote inatatizo la kutokuwepo 
miundombinu ya matengnezo ya barabara za wapanda baisikeli watembea kwa miguu na 
walemavu na mikoa yote matumizi ya baisikeli yanakua ka kasi kubwa. 
 
Hata kama hawana elimu ya matumizi ya barabara na usalama wao ni vyema barabara za 
wapanda baisikeli zikajengwa ili wakipata elimu ya usalama na matumizi ya barabara 
tayari barabara zao zipo unawaelekeza pakwenda. 
Vilevile mahitaji ya barabara za Halmashauri yanakuwa yamekamilika kwa kuondoa 
msongamano wa magari ambao unaweza kujitokeza hapo badaye  



Utaalamu ukitumika vizuri mahitaji yote yanaweza kukamilika tena kwa gharama nafuu 
 
Changamoto kwa UWABA 
Ni lazima kukutana na Consulting wa barabara za Mbeya, Mtwara, Kigoma, Mwanza 
kutoa ushauri wa kuwepo barabara za wapanda baisikeli kama tulivyofanya Tanga. 
Ukimaliza kushauri consulting ni muhimu watu kwenda kukutan na Halmashuari za 
mikoa husika pamoja na injinia wa mkoa kushaurian pia na kutembelea zile barabara 
ambazo zipo kwenye mradi kazi hiyo inatakiwa kuanza haraka sana kwani mikoa husika 
imeshaanza hatua ya kwanza. 
 


