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Kabla ya mkutano huu, Elaine na Meja walikutana na Leoni Mlamba wa AALOCOM na 
Bradley Schroeder wa ITDP (Institute for Transportation and Development Policy). 
California Bike cooperative. Mkutano huu ulizalisha wazo la kuandaa msafara wa 
baiskeli. 
 
Leon mlamba wa AALOCOM alieleza nia na malengo ya AALOCOM – ( the 
Association for Advancement of low cost mobility) wamekuwa wakifanya kazi 
kusambaza baiskeli za califonia na wamesambaza zaidi ya 300. wamepanga kufanya 
utafiti jinsi baiskel zitakavyoinua kipato cha waliozipokea. Wanauza baiskeli kwa Tsh 
120,000 kwa wwasambazaji ambao huziuza kwa Tsh 140,000. wamekuwa wakifanya 
kazi na mashirika mengine katika nchi tofauti kusambaza baiskeli. 
 
Mpango wa kufanya msafara wa baiskeli ulijadiliwa uchaguzi wa kutumia mnazi mmoja 
au karamjee kama mwanzo wa mwisho wa baiskeli ulijadiliwa. Karamjee aliamuliwa 
itumike. Tayari AALOCOM wameungwa mkono na msaidizi wa meya wa Dar es salaam 
atakayehudhuria kama mgeni maalumu na aliyetoa karamjee kama sehemu ya kukutana. 
 
Njia za kupitia zilijadiliwa. Njia ya kwanza ilipendekezwa kuwa kutoka karamjee hadi 
Kivukoni , Sokoine, Msimbazi , barabara za UN na ocean. Godfrey CHABADA alishauri 
kwamba kufanya mzunguko kinyume ni vyema kwa sababu ya mfumo wa kuendeshea 
gari kushoto. Njia ilibadilishwa kuwa Nyerere na samora badala ya sokoine. Ilijadiliwa 
kwamba njia zitumike zile zenye watu wengi ili kuongeza uwezekano wa watu wengi 
kuona tukio hilo. 
 



Matangazo yalijadiliwa. AALOCOM aliandaa nyaraka kuhusu msafara. Ilikubalika 
kutumia kurasa za mwisho za nyaraka hizo kwa matangazo. Elaine alisema atatengeneza 
mabango na vipeperushi na kuvipitisha kwa maoni. Ilikubalika kuweka nembo za 
mashirika yote matatu kwenye matangazo ambayo pia yataelezea kwamba wanawake , 
watoto, wanaume na vijana wanakaribishwa pamoja na aina zote za baiskeli (guta , na za 
walemavu) Itajwe kwamba ushiriki ni bure. 
 
Ilisemekana kwamba itakuwa vizuri ikiwa tukio lenyewe litapambwa, kwa muziki na 
kwamba washiriki waambiwe kupamba baiskeli zao. Suala la T- shirt lilikataliwa kwani 
nigharama, zingeonyeshwa nembo ya mfadhili, tukio lingeonekana kama linalotangaza 
shirika zaidi. 
 
Ilijadiliwa pia kuhusu tarehe. Tarehe 7 octoba ilipendekezwa hata hivyo hii ililandana na 
mbio za baiskeli shinyanga hivyo CHABADA hawatakuwepo. Tarehe 14 octoba 
ilipendekezwa na leoni alisema angejadili. Na msaidizi wa meya kujua kama atakuwepo 
na angetujulisha baada ya siku chache. 
 
AALOCOM walisema IIDP wako tayari kutoa baiskeli 10 kwa bahati nasibu. 
 
Israeli na malikita walisema wako tayari kuandaa kazi za kisanii kwa tukio hilo. 
 
Ilikubalika kwamba tutakutana tena makundi yote wiki ijayo jumamosi sehemu hii na 
muda huu. 
 


