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Waliohudhuria 
Devidi Ludago Mejah Mbuya 
Elaine Baker Pitra Andrea 
Ibrahim Kizyara Selemani Almasi 
Israel Kiyame Sosthenes C. Amlima 
Juma Ali Salehe Jongo  
 
Wanachama wapya 
Wanachama wawili walihudhuria mkutano huu. Sostenes alituambia yeye ni msanii na 
amefanya kazi katika mashirika yanayojihusisha na UKIMWI . Pitra alituambia anatokea 
Kigamboni  na anatumia baiskeli ya mkono kama usafirikwani ni mlemavu. 
 
Usajili  
Mejah alitufahamisha kuwa UWABA imefanikiwa kusajiliwa na Wizara ya Maendeleo 
ya Jamii, Jinsia na Watoto. 
 
Matangazo 
Elaine na Juma walipeleka matangazo kwenye ofisi nyingi za magazeti Dar es Salaam 
jumamosi tarehe 4 machi.meja alifuatilia jambo hili na kufanikiwa kusailiwa na Sunday 
Citizen-na makala hiyo itatolewa jumapili.  Magazeti ya Majira na Daily Times  pia 
walisema watayatoa matangazo yetu 
 
Barua ya Utambuzi 
Mejah aliandaa idadi ya maskirika ambayo UWABA itajitambulisha kwayo,wajumbe 
wengine waliongeza. Mashirika hayo ni kama yafuatavyo: 
 
Serikali 

• Wizara ya Mawasiliano na Miundo mbinu 
• Wakala wa barabara(TANROAD) 
• Halmashauri ya Jiji la Dar es Sayaam 
• Halmashauri ya wilaya ya Ilala 
• Halmashauri ya wilaya ya Temeke 
• Halmashauri ya wilaya ya Kinondoni 
• Askari wa usalama wa barabarani 
• SUMATRA-mamlaka ya usafiri wa daladala 
• Wizara ya Elimu-kuhusu usalama wa usafiri wa baiskeli kwa watoto kwenda 

shuleni 
• Rais Kikwete 

Mashirika yasiyo ya kiserikali 
• Muungano wa mashirika yasiyo ya kiserikali (TANGO) 
• Baraza la taifa la Mazingira 
• Chama cha waandishi wa habari  Wanawake Tanzania 
• Kitua cha sheria na Haki za Binadamu 



 
Mashirika ya kibiashara 

• Kampuni ya Taifa ya kutengeneza  baiskeli (NABICO) 
• GUTA karibu na Tazara  inayotengeneza baiskeli za tairi tatu (GUTA) 
• Kampuni ya utengenezaji wa tairi za Baiskeli, Bora karibu na Mwenge 
• Kampuni za china na Bakresa zinazotumia baiskeli katika uuzaji wa icecream 

(majina kutafutwa) 
• Kampuni ya Vodacom itumiayo baiskeli kwa walemavu kuuza vocha za simu. 
• Kampuni za Ulinzi zitumiazo baiskeli- Dragon, Ultimate Security, Net Support 

Group 4. 
• Makampuni makubwa  yanayotoa  ufadhili,kama vile CRDB,Standard Chartered. 
• Wauzaji wa maua wanaotumia baiskeli. 

Balozi 
• Netherlands (wana maelezo mengi yahusuyo upandaji baisikeli) 
• China(waingizaji wakuu wa baiskeli) 

Taasisi za Elimu 
• VETA (mamlaka ya ufundi stadi ) inayofundisha kozi za ukarabati wa baiskeli) 
• Kitengo cha Sheria Chuo kikuu cha Dar es Salaam. 
• Kitengo cha Uhandisi wa barabara chuo kikuu cha Dar es Salaam. 

 
Ilikubalika kuwa mtazamo wetu uwe kwenye Wizara ya Mawasiliano na Ujenzi. Mejah 
aliripoti kuwa amepeleka barua za utambuzi na ameandaa babua za kuomba kukutana. 
Kwenye mkutano nia yetu kuu itakua kuangalia jinsi gain UWABA imeshiriki katika 
mchakato wa upangaji wa barabara. 
 
Jukwaa la Jamii  Tanzania 
Jukwaa  hili limeandaliwa kufanywa tarehe 22 hadi 25 mach Mnazi Mmoja. Ilikubalika 
kuwa UWABA itakuwa na banda hapo. Mejah alisema kuwa atafuatilia maelezo zaidi 
kwa waandaaji wa jukwaa, TANGO. 
 
Mtandao wa kimataifa 
Elaine aliripoti kuwa amefanikiwa kuitabulisha UWABA kwenye PABIN (mtandao wa 
habari kuhusu baiskeli) kupitia kupitia orodha ya barua pepe AfriBikeNet. Alijibiwa na 
Ibike na kutoka kampuni ya ushauri ya Ujerumani inayofanya utafiti kuhusu mambo 
mbalimbali ya baiskeli kwa ajili ya mipango barabara. 
 
Mpango kazi 
Elaine aliodhoresha vigezo ambavyo eneo la kazi  lingehitajika kuwa navyo ili kupata 
cheti cha eneo litakalofaa kwa matumizi ya baiskeli kutoka UWABA. 
 
Mashindano ya insha 
 Israeli aliripoti kuwa ndugu yake amejiunga na mashindano ya insha ya baiskeli. 
 
Harambee  
Israeli alipendekeza kuwa kamati ndogo ya harambee iundwe. 
 



Kukuza matumizi ya baiskeli 
Mawazo kuhusu jinsi ya kukuza matumizi ya baiskeli yalijadiliwa. 
Kuwe kozi kwa watoto jinsi ya kutunza baiskeli 
Kuhamasisha biashara ya baiskeli za kukodi. 
Hii itasaidiwa na benki ya Vijana inayoshughulika na mtaji midogo ya mitaji midogo ya 
miradi kwa vijana ambapo Israeli anahusika. 
 
Nembo 
Ilijadiliwa kuwa nembo inahitajika ili kutengeneza vitu mbalimbali vya UWABA. Mejah, 
Sostenes na Israeli walikubali kuandaa nembo. 
 
Vipeperushi 
Elaine alisambaza vipeperushi zaidi vya mkutano. 


