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Ushirika na HUWATA  
Wageni wawili toka HUWATA – chama cha Huduma ya wasafiri Tanzania. 
Waliitambulisha HUWATA. Ni shirika lisilo la kiserikali, lilianzishwa mwaka 1975 na 
dhumuni la kuelezea mambo ya usalama kwa wasafiri, (wakiwemo waenda kwa mguu, 
wapanda baiskeli, barabara au treni). Wanaeleza mambo ya usalama kutoka ajali na 
uhalifu. Wanashirikiana na serikali ikiwemo TANROADS. Walielezea idadi ya miradi ya 
usalama wanayoifanya wakati huu. Wana wafanyakazi 16 Dar es Salaam na wengine 
ofisi za mkoa. Mmoja wa wafanyakazi, Sebastian kolele, ana uzoefu na upanda Baiskeli. 
HUWATA ilitoa wazo la kunzisha leseni kwa mradi na mashirika ikiwemo SUMATRA. 
 
Elaine na wanachama wengine walielezea UWABA na kazi zake. HUWATA na 
UWABA waliafiki vizuri kushiriki ana na kufanya kazi pamoja. 
 
Elaine alifanya upatikanaji wa fedha kwa ajili ya mradi wa usalama barabarani kutoka 
wamba Memorial fund. Mwisho wa kukusanya pendekezo ni tarehe 31 Agusti 2007  
iliamuliwa kwamba tungependaa mradi ukiwa na vipengele vitatu. 

• Kufundisha wapanda baiskeli kwa ujumla wakiwa wanachama wa UWABA 
kuhusu upandaji baiskeli salama. 

• Kufundisha wanafunzi wa sekondari kuhusu usalama na upandaji baiskeli. 
• Kuhimiza waalimu wanaofundisha udereva kuwafundisha wanafunzi wao kuhusu 

haki za wapanda baiskeli. 
 



Fedha hizo zitatumika kuwalipa watakaofundisha ili waandae vifaa vya kufundishia, 
majarida, kukodisha, kumbi na kulipa washiriki na kuwapa viburudisho wakati wote wa 
mafunzo. 
 
Ilikubalika kwamba Elaine atakutana na Severin na Luka siku ya jumatatu mchana 
kuandaa pendekezo ili wajumbe walipitie kwenye mkutano wa jumamosi 
 
Msafara wa Baiskeli. 
Bwana Nyoni wa ITDP alihudhuria mkutano wetu ili kutuarifu kuhusu ITDP kuunga 
mkono msafara wa mwaka wa Baiskeli. Elaine aliuliza ufafanuzi zaidi kuhusu wajibu na 
uhusiano wa ITDP na AALOCOM. Bwana Nyoni alisema yeye ni mwajiri wa ITDP 
Tanzania. ITDP  inashirikiana na AALOCOM na wanafanya kazi ofisi moja. Bwana 
mlamba ni katibu mtendaji wa AALOCOM na prosper alikuwa mwajiriwa wa 
AALOCOM ila kwa sasa amesafiri kimasomo. Mradi wa Baiskeli Califonia ni mradi wa 
ITDP. 
 
Bwana Nyoni alisema kwamba kira sasa ITDP ina matatizo ya kifedha hivyo haitaweza 
kusaidia msafara mwaka huu. Uamuzi huo ulitolewa na mkurugenzi wa fedha wa ITDP 
New York. 
 
Elaine na wajumbe wengine walisikitika. Tulikutana na Bradley na ITDP Africa kusini 
ambaye alitupa moyo kuanzisha msafara wa Baiskeli na kutuhakikishia kuwa ITDP 
ingekutusaidia kama mwaka jana. Tulipeleka pendekezo la mradi mwezi April na 
hatukupata jibu rasmi kutoka ITDP kuhusu bajeti ambayo tungetegemea, kwa kufuatilia 
tuliambiwa kwa ujumbe mfupi kuwa ITDP ingetusaidia. Bwana Nyoni hakuhudhuria 
vikao vya UWABA wala vya msafara wa baiskeli ingawa alikaribishwa, amefika leo 
ingawa pia amechelewa saa nzima. (Bwana Nyoni alisema alitingwa na mradi wa 
Baiskeli Calfronia) hakuna aliyekuwa akijibu barua pepe zetu, Bwana nyoni au Bradley 
jambo hili lilionekana ni ukosefu wa nidhamu kikazi na ITDP kukosa heshima kwa 
UWABA. Wajumbe wa UWABA walisikitishwa na kuiweka ITDP miongoni vielelezo. 
Vibaya kwa UWABA. Juma na bwana Mwenguo walielezea kusikitishwa kwao kuhusu 
jambo hili. 
 
UWABA ilisema kwamba tayari imewasiliana na kampuni kadhaa na mashirika 
zikiwemo ya kutengeneza Guta, Mohammed Enterprises, Knight Support, Zantel, 
Ubalozi wa Uholanzi, Bakhresa na Celtel kuomba ufadhili, na wamehakikishiwa kupata 
Guta kama zawadi ya bahati nasibu ya msafara, ila hakuna msaada kifedha tumewasiliana 
pia na mbunge Azam Zungu ili awe mgeni rasmi. Bila ufadhili wa ITDP inakuwa vigumu 
kupata msaada pengine kwani wengine hawana uhakika ikiwa tukio litafanyika. 
 
Bwana Nyoni aliulizwa ukubwa wa ITDP na akasema ina wafanyakazi 20 katika Afrika 
na Asia pamoja na Marekani. Elaine alisema kwamba kiasi cha fedha walichosema ni 
kiwango kidogo ambacho pengine watatumia kwa ndege – mikutano n.k. wanachama wa 
UWABA walisema ikiwa ITDP itachangia Tsh 300,000 na baiskeli mbili zitasaidia 
kuendelea ma mpango wetu. 
 



Baada ya bwana nyoni kuondoka ilijadiliwa ikiwa tuendelee na mipango yetu ya msafara 
wa baiskeli au la. Ilikubalika kuwa tuendelee kutafuta ufadhili. Tukifanikiwa basi 
tutaendelea na mpango wetu. Ikiwa tutashindwa basi tutafanya msafara kwa wanachama 
wa UWABA pekee bila ukumbi au matangazo n.k. 
 
Elaine alisema atajaribu kuwasiliana na Knight Support ila meneja alikuwa kwenye 
kikao. Atafuatilia tena wiki hii. Juma alitukumbusha kuwa tunatakiwa kukutana na 
mbunge Azan Zungu kati ya tarehe 18 na 20 mwezi huu atakaporudi kutoka bungeni, 
Dodoma 
 
Mchango wa IBike  
Juma aliarifu kuwa yassin wa IBike ameweka benki Tsh 400,000 (Akaunti ya UWABA) 
na ameangalia salio na kukuta imeingia wanachama walifurahi kwani hii itasaidia 
kuendelea na ununuzi wa samani za ofisi na Guta ili kuzalisha. 
 
Ofisi 
Tangu wiki iliyopita, Ally Saidi Mohamadi na Rahma Ali walinunua rangi kwa Tsh 
10,000 na kupaka ofisi, ambapo sasa inaonekana nzuri. 
 
Ally said Mohamed amekadiria gharama za kutengeneza rafu ya magazeti na mbao mbili 
za matangazo. Mbao za matangazo zinaweza kutengenezwa kwa chipboard, gharama za 
vifaa ni Tsh 30,000 na Tsh 38,000 kwa rafu za magazeti (kila moja futi 6 kwa 4). 
Ilikubalika kuwa juma na Elaine watatoa Tsh 60,000 kutoka benki siku ya jumatatu na 
Tsh 11,000 zilizotolewa mchango wiki iliyopita na kumkabidhi Ally Saidi Mohammed 
kununua vifaa ambaye alisema atatumia muda wake kufanya kazi bure. 
 
Bwana mwenguo alisema itakuwa vizuri kuwalika viongozi wengine wa serikali za mitaa 
kwenye ufunguzi wa ofisi punde itakapokamilika. Alisema balozi wa nyumba kumi 
atatusaidia kushirikana na viongozi wengine eneo hilo. 
 
Ilikubalika kununua guta wiki hii. Elaine na Juma watatoa fedha benki tsh 280,000. 
tulimpigia simu Mhe. Ngaja kumfahamisha kuwa jumanne saa 4 asubuhi tutafika keko 
kununua guta. Ilikubalika kuwa Juma na Jumanne watakutana nae na kununua guta. 
 
Ilikubalika pia kuwa Jumanne atafute dereva wa guta aliyemwaminifu ili alete mapato ya 
guta kila siku. 
 
Sanduku la barua  
Juma alifuatilia maelezo zaidi kuhusu kufungua sanduku la barua katika posta ya 
magomeni wiki hii. Kufungua sanduku kwa shirika ni Tsh 37,000 kwa mara ya kwanza 
na Tsh 30,000 kwa miaka itakayofuata. Picha mbili kwa kila wajumbe wawili na hakuna 
nyaraka nyingine zinazohitajika  
 
 
 



Mkutano ulijadiki ikiwa tufungue sanduku au la kutokana na gharama kubwa wajumbe 
baadhi walisema tutumie sanduku binafsi la Elaine au Meja lakini wajumbe wengi 
walisema ni bora kuwa na sanduku la UWABA. Bwana  mwenguo alichangia Tsh 2,000 
kama gharama za ufunguzi wa sanduku la barua. Ilikubalika kutoa fedha benki Tsh 
35,000 ili Juma aende posta kufungua sanduku la barua. 
 
Hii inakamilisha jumla ya fedha zilizotolewa benki kuwa 375,000. 
 
Mpango wa Usafirishaji Dar es Salaam. 
Filbert aliarifu kuwa alikwenda chuo cha usafirishaji dar es Salaam na kukutana na 
bwana wemba ambaye anahusika na mpango madhubuti wa usafirishaji na mkuu wa 
kitengo cha usalama barabarani. Alisema kwamba baiskeli, Guta na pikipiki hazikuwa 
zimehesabiwa kwenye zoezi uchunguzi wa barabara (Jambo hili Elaine aliambiwa na 
kiongozi wa uchunguzi wakati zoezi hilo lilipokuwa linafanywa) na alitupa karatasi 
magari mbalimbali yaliyojumuishwa ambapo aina yoyote ya baiskeli haikuhusishwa. 
Alisema baiskeli zitongezwa baadae. Iliamuliwa kwamba UWABA itaomba mkutano nae 
ili kujadili jambo hili na jinsi tutakavyoshiriki kwenye kitengo hiki au yeye ahudhurie 
mkutano wa UWABA. 
 
Barabara zilizo kwenye mpango wa ujenzi 
Elaine alifanikiwa kumpata bwana Nitti wa TANROADS makao makuu aliyesema 
angekuja kukutana nae saa 4 asubuhi siku ya jumatatu. Alisema kuwa ni bora kuwa na 
mkutano wa utangulizi badala ya kutoa mada kwa powerpoint jumatatu, ila tungejadili 
kufanya hivi wakati mwingine, Elaine , Juma , Paulo, Shukuru (aliyetuma ujumbe mfupi) 
na Sosthenes walikubali kwenda kwenye mkutano. 
 
 
 


