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Msafara wa Baiskeli 
Bwana Mlamba wa AALOCOM alisema kuwa wawakilishi wa AALOCOM wa kamati 
ya msafara watakuwa Bwana Nyoni, Prosper nay eye mnwenyewe. Elaine aliwapigia 
simu lakini hakuna aliyekuwa tayari kuhudhuria kwenye mkutano siku hii saa tatu 
asubuhi hivyo aliahirisha kikao na wawakilishi wa CHABADA hadi wiki ijayo. Bwana 
Nyoni alisema atafuatilia kujua ni kiasi gani cha fedha kitatapatikana toka ITDP Elaine 
pia alituma barua pepe kwa Bradley wa ITDP kuthibitisha lakini hajapokea majibu. 
 
Bwana Bkhresa na meneja wa Knight Support wako nje ya nchi kwa sasa. Elaine 
aliambiwa kwamba meneja wa Knight Support atarudi jumatatu na Bwana Bakhresa 
atarudi tarehe 16 Agusti. Juma alipeleka barua Celtel kuomba ufadhili. 
 
Juma alipeleka barua kwa mbunge Azam Zungu kumwalika awe mgeni rasmi wa 
msafara. Aliambiwa apige simu tena ofisini baada ya wiki mbili ambapo mbunge 
atakuwa amerudi toka bungeni Dodoma. 
 
Tazama chini michango ya guta kama zawadi ya bahati na sibu ya msafara wa baiskeli. 
 
 



Ofisi 
Mchango ulifanywa kwenye mkutano na Tsh 21,000 zilikusanywa ili kupaka rangi na 
kuweka samani ofisini. Ally saidi Mohamad alisema atachangia muda wake kupaka rangi 
pamoja na mwanachama mgeni Rahma Ali, pia atachangia brashi ya kupaka rangi. 
Alipewa Tsh 10,000 toka kwenye fedha zilizochangwa kwa ajili ya kununua rangi. Juma 
alihifadhi kiasi kingine cha fedha kilichosailia. 
 
Elaine alipitisha picha toka internet ya kuwekea nyaraka / magazeti na Ally Saidi alisema 
atapeleleza in kiasi gani itagharimu kutengeneza. 
 
Tazama chini kuhusu guta kukidhi mahitaji ya kodi ya ofisi. 
 
Kutembelea kampuni ya kutengeneza Guta  
Jumatatu sudi Saidi, Paulo Atibu, Elaine na Juma walitembelea meneja wa kampuni ya 
kutengeneza guta Mhe Ngaja alitufahamisha kuwa Guta inamaanisha “Gurudumu tatu”. 
Kampuni ilianza kutengeneza Guta mwaka 1970 kutokana na wito wa Mwalimu Nyerere 
kuhusu njia za usafirishaji mizigo rahisi kwa watu wa kawaida. Kampuni iliandaa guta, 
mwanzoni watu hawakuyazoea ila baada ya kuona linayotumika walizoea. Mhe Ngaja 
aliunga mkono shughuli za UWABA. Pia alitutambulisha kwa mwanae wa kiume. 
 
Tulielezea pendekezo la UWABA kuwa na Guta kwa ajili ya kupata fedha za kodi ya 
ofisi alidsema atatuuzia Guta kwa bei nafuu Tsh 280,000. 
 
IBike  
Jumanne mchana kundi la wanachama wa UWABA walikutana na watalii wane 
wamarekani wa IBike waliotoka Zanzibar na kupand nao baiskeli hadi Mabibo, ambako 
tulibadilishana mawazo. Jambo hili lilikuwa la kufurahisha kwa watalii na kwa 
wanachama wa UWABA moja ya mambo yaliyozungumzwa ilikuwa kukosekana kwa 
wanawake katika UWABA – watalii wote wanne walikuwa  wanawake. Mambo mengine 
yalikuwa kuhusu upandaji baiskeli Tanzania na Marekani na tofauti ya matumizi ya 
baiskeli Tanzania, mazingira na mabadiliko ya hali ya hewa. Tulikutana pia na waongoza 
watalii yassin na said Idd Shandala. Yassini anaishi Tanga na aliongelea kazi yake ndani 
ya IBike, kupanda baiskeli Fanga na shirika jingine lisilo la kiserikali nani mwanachama. 
Saidi Idd anaishi Dar es Salaam kwa muda na alijiunga na UWABA. 
 
IBike alipendekeza kupitia barua pepe kuwa UWABA ikutane na watalii wengine wa 
IBike wakati ujao. 
 
Yassin ataweka Tsh 400,000 benki ambazo ni mchango wa IBike kwa UWABA 
watakaporudi toka safari yao. 
 
 
 
 
 
 



Barabara zilizo kwenye mpango wa ujenzi 
Elaine alipiga simu makao makuu ya TANROADS ili kupanga mkutano na Bwana Nitti 
lakini bado hakuwepo ataendelea kujaribu kumpigia. 
 
Sanduku la posta  
Juma alifuatilia posta akaambiwa kwamba kufungua sanduku la shirika litagharimu Tsh 
37,000. hata hivyo kwa vile hakuwa na hakika ni kiasi gani hutolewa kwa mara moja na 
ni kiasi gani kwa mwaka na gharama za picha au nyaraka. n.k. atakwenda tena wiki ijayo 
na orodha ya maswali. 
 
Mpango wa Usafiri Dar es Salaam. 
Filbert alisema atafuatilia barua yetu kuhusu mada hii katika chuo cha usafirishaji Dar es 
Salaam. 
 
Mengineyo 
Wajumbe zaidi walichukua vimbulisho na kutoa mchango Tsh 500 kwa gharama za 
utengenezaji. 
 
Elaine alisema ametuma barua pepe Africa ya kusini, shirika liitwalo Ben Bikes na 
kujadili jinsi tutakavyoshirikiana. 
 


