
Minutes of meeting of Umma wa Wapanda Baisikeli Dar es Salaam 
1st April 2006 

Attendance 
Elaine Baker 
Frank Mwasa 
Ibrahim Kizyara 
Mejah Mbuya 
Salum Chimburumburu 
Selemani Alonasi 
Sosthenes Amlima 
Kharidi Shabani 
 
Jukwaa la Jamii Tanzania 
UWABA ilishiriki kwenye jukwaa la Jamii Tanzania tarehe 22 hadi 25 machi Mnazi 
Mmoja. Iliripotiwa kuwa tulikuwa na kibanda kilichokuwa na bango kubwa 
lililotengenezwa na Sosthenes, na kuwa wanachama wengine akiwemo Juma, Shukuru, 
Ibrahim na Elaine walihudhuria. Iliripotiwa kwamba wengi waliohudhuria wakiwemo 
wageni maalum, walivutiwa na UWABA. Tulifanya mawasiliano na mashirika mengine 
yasiyokuwa ya serikali, akiwemo Leonard Magwayega wa Kituo cha Sheria na Haki za 
Binadamu, aliyesema angetoa mada juu ya sheria za barabarani kama zanavyotumika 
kwa wapanda baiskeli. Tuliwasiliana pia na PELO (Shirika la Ukuzaji Mahusiano ya Ki-
elimu) ambalo lingependa kuandaa nafasi kwetu ya kuongea na wanafunzi kuhusu 
upandaji wa baiskeli. Picha ya kibanda chetu ilipitishwa kwa wajumbe wakati wa kikao. 
 
Mkutano na AALCOOM 
Mejah na Elaine waliripoti kutembelea ofisi za AALCOM, shirika jingine lisilo la 
kiserikali linalojihusisha na usafirishaji. Shirika hili lina wanachama ishirini, wengi wao 
wakiwa ni wataalam katika nyanja/sekta ya usafirishaji. Mwenyekiti wao ni profesa 
Majani ambae ni mtalaam katika mipango miji na katibu Mtendaji ni bwana Mlamba 
ambaye ni mtalaam mshauri. Mkewe, bibi Mlamba ni msimamizi wa Mradi wa Mabasi 
yaendayo Kasi wa Jiji la Dar es Salaam. Mtu ambaye Elaine na Mejah walikutana nae ni 
Prosper Nyaki mfanyakazi wa shirika. 
 
AALCOM imekuwa ikikua tangu mwaka 2003. Miongoni mwa kazi zilizofanywa na 
AALCOM ni kukagua idadi ya watu wanaotumia aina mbalimbali za usafiri Dar es 
Salaam, inayoonesha 45% wanasafiri kwa miguu au baiskeli, 43% kwa basi, 6% usafiri 
binafsi na 6% ni njia zinginezo za usafiri. Pia husambaza baiskeli za Califonia. Pia 
waliandaa mpango wa kukuza matumizi ya baiskeli jijini Dar es salaam. 
 
 
 
 
 
 
 
 



 
Kazi walizopanga kwa badae ni kuwa na msafara wa baiskeli au vikundi vya wapanda 
baiskeli,  kukodisha baiskeli kwa wafanyakazi wa shirika, kuandaa mikakati na 
kushughulikia maswala ya usalama barabarani na maegesho. 
 
Mejah alifafanua kuwa UWABA ishirikiane na AALCOM katika mambo 
yanayowaunganisha. Mashirika yatatoa msaada zaidi kwa kuwa AALCOM ni kundi la 
wataalam ambao wengi wao hawapandi baiskeli kama njia ya usafiri wakati UWABA ina 
wapanda baiskeli ambao ni wanachama.    
 
Mengineyo 
Mejah aliripoti kuwa aligongwa akiwa amepanda baiskeli na kuongea na askari wa 
usalama barabarani ambaye aliunga mkono kazi za UWABA. 
 
Mejah alipendekeza ufanyike mdahalo wa televisheni kuhusu mambo ya usafiri na 
UWABA itashiriki . Pia alisema anawafahamu watu wanaofanya kazi kwenye televisheni 
ambao watasaidia kufanikisha kazi hii. 
 
Wanachama walitaka viandaliwe vitambulisho na nembo 
 
Ilikubalika kuwa moja ya vipaumbela vya badae vya UWABA iwe ni kufanya vikao na 
mamlaka husika ya serikali. 


