
Taarifa ya Tanga 
City Council Workshop 

 
Imeandikwa na Dominata Rwechungura 

 
Tarehe 27.5.2009 nilikutana na Jumanne yeye ni mgonjwa alinipa rafiki yake kunitebeza 
barabarazote za manispaa ya Tanga nilikodi baisikeli mbili kila moja Tsh 2,500 sawa na 
Tsh 5,000 toka asubuhi mpaka jioni ukweli barabarazote za Tanga hakuna barabara ya 
wapanda baisikeli walemavu wala maguta, na kwenye Ramani nimeonyesha sehemu 
ambapo wapanda baisikeli hugongwa sana.  Ziara ya tarehe 27.5.2009 ilinisaidia sana 
kwenye workshop ya tarehe 28.5.2009 niliweza kuchangia vizuri sababu barabara zote 
nilishaziona. 
 
Siku ya workshop tarehe 28.5.2009 tulifanya ziara ya kutembelea nyuma za kare 
zilizojengwa na wajerumani pamoja na barabara kama ratiba inavyoonyesha.  Upande wa 
bicycle traffic UWABA tulifanya vizuri pia sababu tulikukuwa tunafahamu sheria za 
barabara tulitoa ushauri kwa kuwa Tanga wapanda baisikeli ni wengi kuliko magari ni 
vyema wakipanga miundombinu waweke barabara ya baisikeli. 
 
Madiwani na Meya walikubali na wanapanga namna ya kutupa mwaliko UWABA kutoa 
elimu kwa wapanda baisikeli. 
 
Baada ya ziara tulijifunza kwa makundi kundi letu lilifanya vizuri pia. 
 
Tulitangaza UWABA Mejah alifanya kazi nzuri sana pamoja na Dominata nilinunua 
Reflecta jaketi 1 pamoja na helmet 1 kwa ajili ya kutoa zwadi kwa Meya wa Jiji la Tanga 
ili kuwamasisha wapanda baisikeli kujua sheria za barabarani.  Zawadi hizo zilijenga jina 
la UWABA pamoja na mashirika mengine yalifuarhishwa na mchango wa UWABA 
kwenye jamii na walisema kutualika ili kutoa elimu ya sheria za barabara. 
 
Mapendekezo 
Tanga walipendekeza kufungua ofisi ya UWABA 
Watembea kwa miguu nao wanahitaji kujufunza sheria za barabarani. 
 


