5.0)SURA YA TANO:
5.1) MIUNDOMBINU

Kwa wale ambao wanafahamu jinsi mwili wa binadamu
unavyofanya kazi, wanaweza wakalinganisha miundombinu
ya taifa lolote lile kama mishipa ya damu na fahamu ya
taifa. Miundombinu mizuri ni muhimu kwa taifa iolote lile.

Ingawaje juhudi za makusudi zimechukuliwa na serikali ya

sasa na zilizopita za kuhakikisha kwamba miundombinu

inaimarika, TLP lakini inaamini kwamba juhudi hizo bado

hazitoshi na ya kwamba kasi ya uimarishwaji wa

miundombinu hiyo imekwamishwa na:-

i) Utendaji mbovu serikalini

i) Tenda na mikataba mibovu/ hewa

iii)) Rushwa iliyokithiri kwenye baadhi ya tenda na
kandarasi zilizotolewa.

TLP inaahidi kuyashughulikia mambo yote haya
pindi itakapoingia madarakani.

5.2) UJENZI WA BARABARA:

Tunadhani kwamba kasi ya kujenga barabara siyo ya
kutosha. Tunaamini hivyo sababu ni zaidi ya miaka 49
imeshapita sasa tangu nchi hii ijipatie uhuru, lakini cha
kushangaza ni kwamba kuna sehemu za nchi hii ambazo
badi hazifikiki kwa urahisi. Aidha, tunaamini kwamba nyingi
ya barabara zilizojengwa, zimejengwa zaid kwa kuangalia
maslahi binafsi ya viongozi/ watawala siyo maslahi ya
wananchi kwa ujumla wake.
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TLP ingependa kutahadarisha kwamba, pindi itakapoingia
madarakani, itakamilsha ujenzi wa barabara nchi nzima ili
nchi iweze kufikika na kupitika kirahisi wakati wote.Aidha,
mkazo mkubwa utakuwa kwenye maeneo yote ambayo
Serikali imeyasahau kwa makusudi kama Rukwa,
Kigoma,Kagera, Pemba Ruvuma, Tabora, Lindi na Mtwara.

Serikali ya TLP itajenga barabara za ghorofa na za chini ili
ya ardhi ili kuondoa tatizo la msongamano wa magari jijini
Dar es Salaam.

TLP itahakikisha kwamba barabara zote zinakuwa na
sehemu za watembea k wa miguu, wapanda baiskeii, na
sehemu ya walemavu ili kuepusha ajali zinazowakuta
wapanda baiskeli na walemavu mara kwa mara.

5.3) BANDARI:

Matumizi ya bandari zetu siyo makubwa kama ambavyo
ilistahili iwe. Tanzania ni miango wa kuingilia na kutokea
kwa nchi za Uganda, Rwanda, Burundi, Jamhuri ya
Kidemkrasia ya Kongo, Zambia, Malawi na Mashariki ya
Angola. )

huduma zetu za usafirishaji wa mizigo kwenda na kutoka
nchi hizo ungelikuwa mzuri wa kutosha na kama kasi ya
utoaji, kupakia na kupakua mizigo ungefanana na bandari
jirani kama bandari za Mombasa, Kenya na Durban, Afrika
Kusini, badi kwa hakika bandari zetu zingekuwa na kazi
nyingi sana na hivi kusababisha upanuzi wa bandari hizo,
hasa zaidi kwa bandari za Tanga na Mtwara.

Endapo TLP ibalngia madarakani, itajitahidi
() Kuhakikisha ufanisi wa huduma zetu za usafirishaji
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