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Imeandikwa na Filbert Mbecha 
 
Mkutano ulijumuisha jumla ya vyama visivyo vya kiserikali kumi na mbili, kutoka mchi 
mbali mbali Afrika, ikiwemo Tanzania, Ghana, Kenya, Uganda, South Africa, Egypt, 
Botswana, Rwanda, Burkina Faso na Netherlands, ambao walifadhili mkutano huo chini 
shirika lijulikanalo kama Interface for Cycling Expertise (I-CE). 
 
4/07/09 
Tulifanya msafara wa baisikeli kwa washiliki wote, wenye umbali wa 100km, kutoka 
Nairobi hadi ziwa Magadi, na kurudi kwa gari.  Na kwa kila mshiriki alipewa cheti cha 
kushiriki. 
 
5/07/09 
Tulianza mkutano katika mji wa Naivasha, ambao upo katika ziwa Naivasha.  Kwanza 
tulianza kutambulishana na kufanya michezo ya kuchangamshana ili kuweza 
kufahamiana majina kwa urahisi ulio ongozwa na Moses John Kibera katibu wa Chama 
cha Uvumbuzi kilichopo Kenya. 
 
6/07/09, 7/07/09 
Tulianza mkutano rasmi:  Tulichagua jina la mtandao kuwa ni African Bicycle Network, 
ni jina lililochaguliwa kati ya majina yaliyopendekezwa. 
Baada ya hilo mwenyekiti alitoa nafasi kwa kila mshirik kutoa tamko ya kwamba nini 
anategemea kupata iwapo tutaunda huu mtandao.  Kati ya hayo ikiwemo yafuatayo: 

• Tutaondoa fikra potofu za watu katika jamii kwamba baisikeli ni usafiri wa mtu 
masikini. 

• Utakuwa umetuweka katika hali ya kuwa marafiki kwa nchi zote za Afrika na 
kushirinana 

• Uttufanya kuwa na mwonekano zaidi usafiri wa baisikeli Afrika nzima tofauti na 
hivi sasa 

• Tutafaidika kiuchumi, kwa sababu tutaweza kuagiza baisikeli kwa wingi na 
kuziuza kwa gharama nafuu 

 
Baada ya kuchangia hayo baadhi, tuliweza kuangalia ni kwa jinsi gani tutafanikiwa: 

• Malengo (objectives) 
• Mtano wetu (vision) 
• Ni kwa jinsi gani tutafanikisha (mission) 

 
Tulijigawa katika makundi manne na kila kundi kuchangia kuhusu hayo matatu: 
Malengo (objectives) 

• Kushurikiana katika kupeana taarifa mbali mbali na uzoefu ulio mzuri miongoni 
mwa wanamtandao. 

• Kuzihamasisha jumuiya zote pamoja kuweza kuwa na sera ya kitaifa yenye 
kuhamasisha baisikeli kuweza kuwa na mwonekano 



• Kuzipa nguvu (msukumo) Jumuiya kuweza kupiga hatua kiuchumi katika maisha 
kupitia baisikeli 

• Kuimarisha taarifa zetu, kutoa ujuzi na uzoefu kwa kuhamasisha watunga sera 
mbali mbali kuwa baisikeli inatunza mazingira na kuyaendeleza kwa kutotoa 
moshi. 

• Kutetea na kuhamasisha usafiri usiotumia mafuta (NMT) kuwa ni suala la 
kuwekewa kipaumbele zaidi 

 
Mtazamo (Vision) 

• Kuwa marafiki kwa wapanda baisikeli wote Afrika 
• Kuwa na jambo la pamoja katika mtandao ambalo litalenga kutetea na kfaunay 

mchakato wa pamoja wa aina ya baisikeli tunazohitaji kulingana na mahitaji ya 
sehemu husika 

• Mpanda baisikeli aweza kusaminiwa 
• Wapanda baisikeli kuwa ndio watetezi wakuu wa utunzaji wa mazingira Afrika 

 
Jinsi ya kufanikisha (Mission) 

• Kwa kuhahasisha baisikeli kuwa ni chombo cha usafiri, kupitia sera zetu na 
taarifa 

• Kwa kutoa umuhimu na faida ya baisikeli kiafya, kiuchumi na kwa utunzaji wa 
mazingira kwa jamii 

• Kujifunza kutoka katika vyama vingine ili kupeana uzoefu wa utendaji kupitia 
mtandao 

• Kutoa mahitaji ya pamoja na kuongeza ubora wa maisha ya wetu wan chi zote za 
Afrika kipita baisikeli, usafiri usiotumia mafuta 

• Kupitia mtandao wa Afrika kwa kuhamasisha jamii zote kutumia baisikeli na 
kupa msukumo wenye nguvu 

 
Kazi za Mtandao  

• Kukusanya taarifa kutoka vyama vyote vya kijamii kupitia email na website / 
barua pepe na tovuti) 

• Kuzijengea uwezo vyote Afrika 
• Kuunganisha matukio ya msafara, kutoka vyama mbali mbali, na mikutano ili 

kuimarisha mtandao 
• Kuimarisha shughuli za website na uchapishaji wa maelekezo yanayohusu 

mtandao na makongamano ya mwaka kutoka vyama mbali mbali vya kijamii 
• Kufanya makubaliano ya msafara ya baisikeli ambayo itahusisha vyama vyote 

kutoka nchi moja hadi nyingine 
 
Hard 
itaingiza bidhaa (input), itasambaza (distribution) na kuwa na uundaji katika karakana 
(factory) 
 



Soft 
• Kutunza taarifa (documentation) 
• Kutoa taarifa katika vyombo vya habari (media) 
• Kuandaa data na kuzitoa (prepare data and link) 
• Kuwa na rasilimali (fundraising) 
• Kutunza taarifa (database experts) 
• Kutoa elimu na mafunzo (training/education) 
• Kufaidika na kuhamasisha (advantage and lobby) 

 
Kuwa na katiba ya mtandao (network constitution) ambayo itasaidia kulinda kanuni ya 
mtandao. 
 


