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Awali ya yote tuna mshukuru Mungu kwa kutuwezesha kusafiri salama  katika safari ya kwenda na 

kurudi. Pia tunapenda kutoa shukrani za dhati kwa baraza la taifa la usalama barabarani kwa 

kutuwezesha  kiuchumi na kuweza kushiriki maazimisho hayo. Shukrani tena jeshi la polisi kikosi cha 

usalama barabarani makao makuu Dar es Salaam chini ya usimamizi wa kamanda mkuu wa kikosi cha 

usalama barabarani Tanzania, Mh Mohamedi Mpinga ambaye pia ni k/tibu mkuu wa baraza la taifa la 

usalama barabarani tanzania. Shukrani  kwa walezi wetu wa UWABA Inspector Abeli Swai na Sara 

Bundara, kwa ushirikiano wao mkubwa sana kama walezi wetu kwa kuhakikisha UWABA tuna shiriki 

ma azimisho hayo, mwisho shukrani kwa uongozi wa uwaba na wanachama wote kwa  maombi na 

baraka zenu juu ya safari yetu. 

                      Wafuatao ndio tulio wakilisha UWABA katika maazimisho hayo; Filbert Mbecha, 

Dominatha Rwechungura, Hussen H. Hamisi na Hamadi  H. Bwaja.  

Tuliondoka tar 29/09/2011 hadi kahama[ saa tatu jioni] na kufika Bukoba siku ya pili tar 

30/09/2011[saa sita mchana] tulimjulisha  RTO wa Kagera kuwa tumewasili na alitukaribisha ofisini 

kwake. Na baada ya kulipoti kwake. Tuli lipoti kwake tena  ofisini kwake siku ya pili  na kumpa 

mpango kazi wetu wa kufundisha .  Baada ya hapo tulitembelea viwanja vya maonyesho vijulikanavyo 

kama jimukana, kuangalia uwezekano wa kupata nafasi ya sisi kutoa elimu. Tuliweza kuonana na 

kamanda Mpinga na kumueleza kuhusu hilo alisema atafanya utaratibu wa kuhakikisha tunakuwa 

pamoja katika banda moja na jeshi la polisi na ilikuwa hivyo. 

           tar 3/10/2011 Maazimisho yalianza rasmi na; yalianza kwa maandamano tokea stendi kuu ya 

Bukoba mjini hadi viwanja vya jimukana, yaki ongozwa na watembea kwa miguu, gari la matangazo, 

wapanda baiskeli , wapanda pikipiki, mikokoteni na mwisho magari nyimbo nderemo na vifijo 

vikichombezwa na kupokelewa na mgeni rasmi Mh  Jaji Mkuu Mohamed Chande Othman. 

               Baada ya maandamano kupokelewa na   kusikia hotuba,  elimu ilianza kutolewa ktk  ma 

banda.  Tar 4/10/2011 Hamadi Bwaja aliambatana na traffic kwenda kufundisha s/msingi Rumuli na 

Hussen Hamza  alienda kufundisha a/msingi Kibeta  na Kitendaguro.  Filbert alibaki katika banda na 

kutoa elimu akisaidiana na Rwechungura ambaye alivutiwa sana kufanya kazi ya  mc. 

        tar 5/10/2011 baraza la taifa la  usalama barabarani na wadau walitembelea  baadhi ya maeneo 

ambayo nihatari sana kwa ajali  katika njia za mkoani Kagera ukielekea Uganda na kuweza kupata 

mchango wa mawazo wa namna ya kuweza kuepusha ajali hizo kuendelea kutokea. Kwa upande wetu 

Hamadi Bwaja aliwakilisha. 

  tar 7/10/2011 Filbert , Hamadi , na Hussen tulienda kufundisha wanafunzi hamsini wa s/msingi 

Rumuli kwa nadharia na vitendo ambao walipewa miongozo, kujaza evaluation kama wame elewa 

mafunzo, vipi wataweza kubadilika na baada ya mafunzo hayo tulimpa vyeti mlezi wetu Afande Swai 

ili avisaini. 



     Tar8/10/2011 ilikuwa ni kilele cha maazimisho na yalifungwa kwa mandamano tena kama ilivyo 

kuwa siku ya ufunguzi na kupokelewa na Mkuu wa Mkoa  wa Kagera Mh Fabian Massawe. Zawadi 

mbali mbali zilitolewa kwa s/za msingi zilizo shindaniwa nyimbo, maigizo na ngonjera.  Sambamba na 

vyeti  kwa wanafunzi walio fuzu mafunzo ya elimu ya nadharia na vitendo ya usalama barabarani kwa 

wapanda baiskeli, ambao wanafunzi wa tano wa s/msingi Rumuli walikabidhiwa  vyeti na Mgeni 

Rasmi aliyefunga maazimisho hayo ambaye ni Mkuu wa Mkoa wa Kagera wakiwa wakilisha wenzao 

hamsini. 

Katika muda wasiku zote za ma azimisho tumefundisha jumla ya wanafunzi 450 ambao kati ya hao 

wanafunzi 100 kutoka shule ya msingi ya Tumaini na 350 kutoka shule ya msingi Rumuli. Pia 

tulifanikiwa kutembelewa na washiriki 239 ambao nao walipata elimu kupitia bandani ambao 

waliweza pia kusaini katika kitabu chetu cha wageni tulicho kuwa tumeweka mezani.  

                        Kati yao pia tuliweza kupata  jumla ya ma RTO sita [6] kutoka mkoni Tanga, Mbeya, 

Morogoro, Mtwara, Kilimanjaro na Kigoma  nao pia walipata fursa ya kufika ktk banda letu na kuwapa 

elimu. Kwahiyo jumla  tume toa elimu ya usalama barabarani kwa wapanda baiskeli 639 kwa muda 

wote wa wiki la maazimisho hayo. 

Changamoto; tumepata changamoto nyingi sana zikiwemo , mahitaji ya miongozo ya kufundishia , 

reflector jacket, helmet, kwa wadau wengi ambao walikuwa wanakiu ya kupewa ilikujifunza zaidi kwa 

kile walicho fundishwa.  Pia wadau wengi ambao walifanikiwa kuja kupata elimu wali sisitiza huduma 

tunayo toa  iwafikie na wapanda baiskeli  wengine mikoani. 

          Matatizo; kuna mwanafunzi mmoja wa s/ msingi Rumuli aliibiwa baiskeli yake katika viwanja 

vya maonyesho baada ya kuipaki na yeye kwenda kuangalia michezo iliyokuwa inaendeshwa 

uwanjani hapo. Pia kuna mwanafunzi aitwaye Emanuel Senforian wa s/msingi Rumuli aliye anguka na 

baiskeli na kupata mchubuko ktk goti wakati tumekabiziwa na mwalimu wao wa michezo, Hussen 

Hamza alimkibiza hospitali ya mkoa na kwa  matibabu kwa gharama zetu UWABA. 

              Maboresho; yafuatayo tumeyaona ni vyema tuka boresha mwongozo wa kufundishia kwa  

kuuprint  kwa rangi, vyeti pia viwe vya rangi, tuwe na maandalizi ya kuandaa mchanganuo[proposal] 

mwanzoni mwa mwaka ilikujiandaa vyema ilikushiriki  pasipo maandalizi ya kutosha. Muhimu tuwe 

na kamera  ya chama ilikuchukua kumbukumbu ya matukio, badala ya kuazima kila mwaka, pia tuwe 

na vijarida  ambavyo vita kuwa na maelezo ya kuitambulisha uwaba ikelezea kazi zake ,malengo yake 

na mafanikio. Mwisho tuwe na hema. 

Mafanikio; tumepata cheti cha ushiriki wetu kama moja ya  wadau  wa  kutoa elimu ya usalama 

barabarani kwa wapanda baiskeli,  kutoka balaza la taifa la usalama barabarani Tanzania. 

Mwisho wa riport.na imeandikwa na Filbert Mbecha, kwa ushirikiano wa timu nzima iliyo shiriki 

maazimisho hayo. 

                                            ……………………………………….. 

 


