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Umma wa Wapanda Baisikeli Dar es Salaam (UWABA) tunaandaa Msafara wa Baisikeli Dar es Salaam 
2011 ndani ya Wiki ya Umoja wa Ulaya, utakaofanyika Jumapili tarehe 8 mwezi wa tano 2011 kuanzia saa 
mbili asubuhi uwanja wa Mnazi Mmoja.   Huu utakuwa ni msafara wa baisikeli wa saba Dar es Salaam; 
misafara ya baisikeli hufanyika Dar es Salaam tangu mwaka 2006. 
 
Kwenye Msafara wa Baisikeli, idadi kubwa ya wapanda baisikeli huendesha baisikeli pamoja kwenye 
maeneo ya jiji. Wanaendesha taratibu - siyo mashindano wala mbio. Wapanda baisikeli wote wa Dar es 
Salaam wanakaribishwa – vijana na wazee, wanaume na wanawake, na walemavu, na baisikeli za aina zote 
zinakaribishwa – baisikeli za kawaida, maguta, baisikeli za mikono za walemavu. Msafara utaanzia Uwanja 
wa Mnazi Mmoja, utafuata Barabara ya Ali Hassan Mwinyi, Barabara ya Kawawa, Kariakoo na utarudi tena 
Mnazi Mmoja.   Zawadi za baisikeli 10, baisikeli za walemavu 5, na reflecta jaketi 500 zitasambazwa kwa 
washiriki. 
 
Tunashukuru sana wadhamini wa msafara wa baisikeli, Umoja wa Ulaya Tanzania, na tunafurahi kufanya 
msafara ndani ya Wiki ya Umoja wa Ulaya.  Baadhi za nchi za Umoja wa Ulaya, mfano Netherlands na 
Denmark, wana miji mizuri sana kwa wapanda baisikeli na wanahamasisha baisikeli kama chombo cha 
usafiri ambacho ni kizuri kwa mazingira, kizuri kwa afya, kinapunguza msongamano wa magari na 
kinaweza kutumiwa na watu wote.  Malengo ya msafara ni kuhamasisha baisikeli kama chombo cha usafiri 
Dar es Salaam, kuhamasisha serikali kuboresha usalama wa baisikeli kwenye barabara zetu na kuelimisha 
wapanda baisikeli kuhusu usalama barabarani.   Baisikeli ni chombo kinachowezesha usafiri wa haraka, 
mlango hadi mlango, usafiri wa bei nafuu, kwa jamii zote – matajiri na masikini, walemavu, wazima, vijana 
na watoto.  Wiki ya Umoja wa Ulaya mwaka huu ina kauli mbiu ya “kujitolea”, na UWABA ni NGO 
ambayo wanachama wote wanajitolea. 
 
Tungependa kumshukuru Mgeni wetu Rasmi Hon Dr. John Pombe Joseph Magufuli Waziri wa Ujenzi kwa 
kuhudhuria msafara wetu.  
 
Kauli mbiu nyingine ni kuzindua “Mwongo (miaka kumi) kuchukua hatua kuhusu usalama barabarani” wa 
Umoja wa Taifa, na mwezi wa tano mwaka huu matukio mbalimbali duniani yanatokea kuzindua.  Wapanda 
baisikeli wote (wa kawaida na walemavu) wanahitaji mazingira mazuri na salama barabarani, na barabara 
zinazoweka kipau mbele usafiri usiyo wa moto.  Kwa hiyo, UWABA tunaomba kila barabara kubwa iwe na 
njia maalum za wapanda baisikeli (kama Barabara ya Nyerere), magari yasitumie service roads kuegesha, 
kutanua foleni wala kuendesha kwa haraka, na sheria za kuepuka uendeshaji wa hatari na mwendo wa kasi 
zitekelezwe vizuri, na barabara ndogo ziwe na matuta kuzuia magari kwenda kwa kasi.   
 
Umma wa Wapanda Baisikeli Dar es Salaam (UWABA) 
UWABA ni NGO iliyoanzishwa januari 2006 na wapanda baisikeli wa Dar es Salaam.  UWABA tunakutana 
kila jumamosi kwenye ofisi yetu Manzese Sisi kwa Sisi. Taarifa zaidi zinapatikana kwenye tovuti yetu 
www.uwaba.or.tz au kwa simu – viongozi Mejah Mbuya (0713652642), Elaine Baker-Guni (0715568512) 
na Filbert Mbecha (0714623774). 


