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Umma wa Wapanda Baisikeli Dar es Salaam tunaandaa Msafara wa Baisikeli Dar es Salaam 2010 ndani ya 
Wiki ya Umoja wa Ulaya, utakaotokea Jumapili tarehe 9 mwezi wa tano 2010 kuanzia saa mbili asubuhi 
uwanja wa Mnazi Mmoja.   Huu utakuwa ni msafara wa baisikeli wa tano Dar es Salaam; msafara hufanyika 
kila mwaka tangu mwaka 2006. 
 
Kwenye Msafara wa Baisikeli, idadi kubwa ya wapanda baisikeli huendesha baisikeli pamoja kwenye 
maeneo ya jiji. Tunaendesha taratibu - siyo mashindano wala mbio. Wapanda baisikeli wote wa Dar es 
Salaam wanakaribishwa – vijana na wazee, wanaume na wanawake, na walemavu, na baisikeli za aina zote 
zinakaribishwa – baisikeli za kawaida, maguta, baisikeli za mikono za walemavu. Msafara utaanzia Uwanja 
wa Mnazi Mmoja, utafuata Barabara ya Bibi Titi Mohammed, Barabara ya Kawawa, Kariakoo na utarudi 
tena Mnazi Mmoja. 
 
Tunashukuru sana wadhamini wa msafara wa baisikeli, Umoja wa Ulaya Tanzania, na tunafurahi kufanya 
msafara ndani ya Wiki ya Umoja wa Ulaya.  Baadhi za nchi za Umoja wa Ulaya, mfano Netherlands na 
Denmark, wana miji na majiji mazuri sana kwa wapanda baisikeli na wanahamasisha baisikeli kama 
chombo cha usafiri ambacho ni kizuri kwa mazingira, kizuri kwa afya, kinapunguza msongamano wa 
magari na kinaweza kutumiwa na watu wote. 
 
Zawadi za baisikeli tano, baisikeli za walemavu tatu, helmeti 20 na reflecta jaketi 200 zitasambaza kwa 
washiriki. 
 
Kauli mbiu ya msafara wa baisikeli wa mwaka huu ni “Usafiri kwa Wote”. Baisikeli ni chombo 
kinachowezesha usafiri wa haraka, mlango hadi mlango, usafiri wa bei nafuu, kwa jamii yote – matajiri na 
masikini, walemavu, wazima, vijana na watoto.  Wapanda baisikeli wote (wa kawaida na walemavu) 
wanahitaji mazingira mazuri na salama barabarani, na barabara zinazoweka kipau mbele usafiri usiyo wa 
moto.  Kwa hiyo, UWABA tunaomba kila barabara kubwa iwe na njia maalum za wapanda baisikeli (kama 
Barabara ya Nyerere), magari yasitumie service roads kuegesha, kutanua foleni wala kuendesha kwa haraka, 
na sheria za kuepuka uendeshaji wa hatari na mwendo wa kasi zitekelezwe vizuri, na barabara ndogo ziwe 
na matuta kuzuia magari kwenda kwa kasi.  UWABA tunaomba vyama vya siasa kuweka masuala muhimu 
haya kwenye ilani za uchaguzi za mwaka 2010. 
 
Umma wa Wapanda Baisikeli Dar es Salaam (UWABA) 
UWABA ni NGO iliyoanzishwa januari 2006 na wapanda baisikeli wa Dar es Salaam.  Kwa sasa ina 
wanachama zaidi ya 200, wote wanatumia baisikeli kama chombo cha usafiri cha kila siku hapa Dar es 
Salaam. Malengo ya UWABA ni kuhamasisha baisikeli kama chombo kizuri cha usafiri Dar es Salaam, 
kuhamasisha serikali kuboresha usalama na mazingira kwa wapanda baisikeli, kulinda haki za wapanda 
baisikeli, kuhamasisha waendesha magari kuheshimu wapanda baisikeli na kuelimisha wapanda baisikeli 
kuhusu usalama barabarani. UWABA tunakutana kila jumamosi saa nne asubuhi kwenye ofisi yetu Manzese 
Sisi kwa Sisi. Taarifa zaidi zinapatikana kwenye tovuti yetu www.uwaba.or.tz au kwa simu - mwenyekiti 
Mejah Mbuya (0713652642) au katibu Elaine Baker-Guni (0715568512). 


