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Asasi ya Umma wa wapanda Baisikeli Dar Es Salaam ina malengo yafuatayo:

- kuongeza usalama barabarani kwa wapanda baisikeli (wapanda baisikeli wa
kawaida, wapanda baisikeli walemavu na waendesha maguta)

- kuhamasisha baisikeli kama chombo cha usafiri mjini ambacho kina faida nyingi
kwa mpanda baisikeli mwenyewe, kwa jamii na kwa mazingira — kupunguza
msongamano wa magari, kutochafua hewa, kusaidia watu wote kupata usafiri wa
bei nafuu na wa haraka mlango hadi mlango na kuongeza afya

Mwanzoni mwa mwaka huu asasi yetu iliandika barua kwa vyama vya siasa ili kutoa
maoni kwenye ilani za uchaguzi kuhusu usalama barabarani na sera zinazohusu
wapanda baisikeli. Tumezipitia na kuzisoma ilani hizi kuangalia kama maoni yetu
yamezingatiwa. Hapa tumeandika muhtasari wa kila chama kinasemaje katika llani
yao kuhusu usalama barabarani, hasa kwa wapanda baisikeli na walemavu.
Tunatumaini taarifa hizi zinaweza kusaidia wapanda baisikeli kutumia kura zao
kuongeza usalama barabarani na kuboresha mazingira ya wapanda baisikeli.

[ llani ya uchaguzi inasemaje | Maoni ya UWABA
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Tanzania Labour Party (TLP)

[ llani ya uchaguzi inasemaje

| Maoni ya UWABA

Uk 34 “Aidha, tunaamini kwamba nyingi ya - ni vizuri wanatamka usalama
barabara zilizojengwa,zimejengwa zaidi kwa barabarani
kuangalia maslahi binafsi ya viongonzi/ watawala - wanasema wataangalia usalama

siyo maslahi ya wanachi kwa ujumla wake.” wa watembea kwa miguu, wapanda
baisikeli na walemavu wakati wa
Uk 35 “TLP itahakikisha kwamba barabara zote kujenga barabara
zinakuwa na sehemu ya watembea kwa miguu,
wapanda baisikeli, na sehemu ya walemavu ili
kuepusha ajali zinazowakuta wapanda baisikeli na

walemavu mara kwa mara.”

Tanzania Labour Party (TLP)

Chama cha Mapinduzi (CCM)

Uk 34 “Aidha, tunaamini kwamba nyingi ya
barabara zilizojengwa,zimejengwa zaidi kwa
kuangalia maslahi binafsi ya viongonzi/ watawala
siyo maslahi ya wanachi kwa ujumla wake.”

Uk 35 “TLP itahakikisha kwamba barabara zote
zinakuwa na sehemu ya watembea kwa miguu,
wapanda baisikeli, na sehemu ya walemavu ili
kuepusha ajali zinazowakuta wapanda baisikeli na
walemavu mara kwa mara.”

ni vizuri wanatamka usalama
barabarani

wanasema wataangalia usalama wa
watembea kwa miguu, wapanda
baisikeli na walemavu wakati wa
kujenga barabara

Uk 92 “Aidha, Serikali itaendelea kusimamia - ni vizuri wanatamka usalama
utekelezaji wa Sheria zinazohusiana na usafiri na barabarani
kukamilisha maandalizi ya kanuni za Sheria ya - hawasemi chochote kuhusu

Usalama Barabarani pamoja na kuimarisha
Karakana Kuu ya Serikali.”

mabhitaji ya watembea kwa miguu
wala wapanda baisikeli wala
walemavu katika ujenzi wa

Uk 43 “Kuanzisha mradi wa mabasi yaendayo kasi barabara

(DART).” - tumepata taarifa (nje ya ilani)
kwamba mradi wa DART itakuwa
na njia maalum za wapanda
baisikeli na pia kwa watembea kwa
miguu Morogoro Road

Chama cha Mapinduzi (CCM)

Uk 92 “Aidha, Serikali itaendelea kusimamia
utekelezaji wa Sheria zinazohusiana na usafiri na
kukamilisha maandalizi ya kanuni za Sheria ya
Usalama Barabarani pamoja na kuimarisha
Karakana Kuu ya Serikali.”

Uk 43 “Kuanzisha mradi wa mabasi yaendayo kasi
(DART).”

ni vizuri wanatamka usalama
barabarani

hawasemi chochote kuhusu mabhitaji
ya watembea kwa miguu wala
wapanda baisikeli wala walemavu
katika ujenzi wa barabara

tumepata taarifa (nje ya ilani)
kwamba mradi wa DART itakuwa na
njia maalum za wapanda baisikeli na
pia kwa watembea kwa miguu
Morogoro Road




Chama cha Demokrasia (CHADEMA)

Chama cha Demokrasia (CHADEMA)

Uk 26 “Aidha, ajali za barabarani zimeendelea
kuua Watanzania wengi kila mwaka, na hakuna
jitihada zinafanywa na serikali ya CCM katika
kukabiliana nazo, zaidi ya kutoa salamu za
rambirambi kila ajali hizo zinapotokea.”

Uk 29 “Kuweka mfumo thabiti wa kudhibiti matukio
ya ajali barabarani. Hatua zitakazochukuliwa ni
pamoja na kuhakikisha vyombo vya usafiri
vinakuwa katika hali ya ubora unaotakiwa, kudhibiti
utoaji holela wa leseni za udereva, kutoa adhabu
kali (vifungo na faini) kwa madereva na wamiliki wa
vyombo vitakavyosababisha ajali kwa uzembe.
Aidha matumizi ya mikanda ya usalama kwenye
magari ya abiria na binafsi litakuwa jambo la
lazima. Vile vile hakuna chombo cha abiria
ambacho kitaruhusiwa kubeba abiria zaidi ya
uwezo wake.”

Uk 35 “Kuhakikisha kuwa miundo mbinu yote
muhimu ikiwemo barabara inatengenezwa na
kurekebishwa ili kukidhi na kuzingatia mahitaji ya
watu wenye ulemavu.”

ni vizuri wanatamka usalama
barabarani

wanasema hatua mbali mbali
watakazochukua kuongeaza
usalama barabarani na kupunguza
udereva mbaya

wanasema wataangalia usalama wa
walemavu wakati wa kujenga
barabara

hawasemi chochote kuhusu mabhitaji
ya watembea kwa miguu wala
wapanda baisikeli katika ujenzi wa
barabara
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vinakuwa katika hali ya ubora unaotakiwa, kudhibiti
utoaji holela wa leseni za udereva, kutoa adhabu
kali (vifungo na faini) kwa madereva na wamiliki wa
vyombo vitakavyosababisha ajali kwa uzembe.
Aidha matumizi ya mikanda ya usalama kwenye
magari ya abiria na binafsi litakuwa jambo la
lazima. Vile vile hakuna chombo cha abiria
ambacho kitaruhusiwa kubeba abiria zaidi ya
uwezo wake.”

Uk 35 “Kuhakikisha kuwa miundo mbinu yote
muhimu ikiwemo barabara inatengenezwa na
kurekebishwa ili kukidhi na kuzingatia mabhitaji ya
watu wenye ulemavu.”

ni vizuri wanatamka usalama
barabarani

wanasema hatua mbali mbali
watakazochukua kuongeaza
usalama barabarani na kupunguza
udereva mbaya

wanasema wataangalia usalama wa
walemavu wakati wa kujenga
barabara

hawasemi chochote kuhusu mabhitaji
ya watembea kwa miguu wala
wapanda baisikeli katika ujenzi wa
barabara

Ci

vic United Front (CUF)

Ci

vic United Front (CUF)

Uk 53 “Suala zima la usalama barabarani bado
limedharauliwa”

“ltaweka mkakati maalum wa kuzitunza barabara
zilizojengwa na kuziwekea vifaa na huduma zote
za kisasa zikivemo alama na taa za barabarani.”
Uk 54 “ltasimamia usafirishaji wa barabarani
kuhakikisha heshima na usalama wa

abiria na mizigo.

Itaimarisha usalama barabarani, kwa kuweka
alama kila panapostahiki na kuzitilia nguvu sheria
za barabarani, hasa zile zinazohusika na uzito wa
mizigo na kasi ya mwendo.”

ni vizuri wanatamka usalama
barabarani

wanasema hatua mbali mbali
watakazochukua kuongeaza
usalama barabarani

hawasemi chochote kuhusu mabhitaji
ya watembea kwa miguu wala
wapanda baisikeli wala walemavu
katika ujenzi wa barabara

Uk 53 “Suala zima la usalama barabarani bado
limedharauliwa”

“Iltaweka mkakati maalum wa kuzitunza barabara
zilizojengwa na kuziwekea vifaa na huduma zote
za kisasa zikivemo alama na taa za barabarani.”
Uk 54 “ltasimamia usafirishaji wa barabarani
kuhakikisha heshima na usalama wa

abiria na mizigo.

Itaimarisha usalama barabarani, kwa kuweka
alama kila panapostahiki na kuzitilia nguvu sheria
za barabarani, hasa zile zinazohusika na uzito wa
mizigo na kasi ya mwendo.”

ni vizuri wanatamka usalama
barabarani

wanasema hatua mbali mbali
watakazochukua kuongeaza
usalama barabarani

hawasemi chochote kuhusu mabhitaji
ya watembea kwa miguu wala
wapanda baisikeli wala walemavu
katika ujenzi wa barabara

NCCR-Mageuzi

NCCR-Mageuzi

Uk 22 “Itajenga mfumo mpya wa usafiri wa
barabara na reli katika mijimikubwa ikianzia Dar es
Salaam ili kuondoakero ya msongamano wa
magari, uhaba wa usafiri na ajali zinazosababiswa
na barabara mbovu na nyembamba"

ni vizuri wanatamka ajali za
barabarani

wanasema wataangalia malengo ya
kupunguza ajali wakati wa kuandaa
mfumo wa usafiri

hawasemi chochote kuhusu mabhitaji
ya watembea kwa miguu wala
wapanda baisikeli wala walemavu
katika ujenzi wa barabara

Uk 22 “ltajenga mfumo mpya wa usafiri wa
barabara na reli katika mijimikubwa ikianzia Dar es
Salaam ili kuondoakero ya msongamano wa
magari, uhaba wa usafiri na ajali zinazosababiswa
na barabara mbovu na nyembamba"

ni vizuri wanatamka ajali za
barabarani

wanasema wataangalia malengo ya
kupunguza ajali wakati wa kuandaa
mfumo wa usafiri

hawasemi chochote kuhusu mabhitaji
ya watembea kwa miguu wala
wapanda baisikeli wala walemavu
katika ujenzi wa barabara
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