
 

 

 
 

 

Msafara wa Baisikeli Dar es Salaam sambamba na maelfu ya matokeo duniani 
10/10/10: Siku Kuu ya Vitendo kugombana na Mabadaliko ya Tabia ya Nchi  

 
Dar es Salaam – Tarehe 10 mwezi wa 10 mwaka 2010 (10/10/10), watu duniani nzima watajiunga na siku kuu ya 
vitendo kugombana na mabadaliko ya tabia ya nchi.  
 
Umma wa Wapanda Baisikeli Dar es Salaam (UWABA) pamoja na ForumCC tunaandaa Msafara wa Baisikeli Dar 
es Salaam utakaotokea jumapili tarehe 10 Oktoba 2010 kuanzia saa mbili asubuhi Uwanja wa Mashujaa, Mnazi 
Mmoja.    
 
Kwenye Msafara wa Baisikeli idadi kubwa wa wapanda baisikeli wanaendesha baisikeli pamoja kwenye maeneo 
ya jiji. Siyo mashindano wala mbio na tunaendesha taratibu. Wapanda baisikeli wote wa Dar es Salaam 
wanakaribisha – vijana na wazee, wanaume na wanawake, wazima na walemavu na baisikeli za aina zote 
zinakaribisha – baisikeli za kawaida, maguta, baisikeli za mikona za walemavu. Msafara utaanza Uwanja wa 
Mashujaa Mnazi Mmoja, utafuata Barabara ya Bibi Titi Mohammed, Barabara ya Kawawa, Kariakoo na utarudi 
tena Uwanja wa Mashujaa.  Zawadi za baisikeli tano, baisikeli za walemavu, helmets na reflecta jaketi zitasambaza 
kwa washiriki.  
 
Mabadaliko ya Tabia ya Nchi yanatokea dunia nzima na yanasababisha na utoaji wa carbon dioxide (hewa ya 
ukaa) kwenye hewa ya dunia kutoka kuchoma fossil fuels (mafuta, coal, gesi) kwenye viwanda, kwenye magari na 
ndege na kwenye uzalishi wa umeme. Uendeshaji wa baisikeli ni miongoni ya marekebisho ya tatizo kwa sababu 
baisikeli haitoi carbon dioxide basi ni muhimu kuhamasisha baisikeli kama chombo cha usafiri jijini. Ili 
kuhamasisha baisikeli, wapanda baisikeli tunahitaji hali ya barabara iwe salama na nzuri. Kwa hiyo UWABA 
tunaomba kila barabara kubwa iwe na njia maalum za wapanda baisikeli (kama Barabara ya Nyerere inazo), 
magari yasitumie service roads kuegesha, kupita foleni wala kuendesha kwa haraka, na sheria za kuepuka 
uendeshaji wa hatari na mwendo wa spidi zitekeleze vizuri, na barabara ndogo ziwe na matuta kuzuia magari 
kwenda kwa haraka. UWABA pia tuna mradi wa kufundisha usalama wa baisikeli kwa wapanda baisikeli kwenye 
jamii na shule. 
 
Siku kuu ya vitendo kugombana na mabadaliko ya tabia ya nchi inaandaliwa na kampeni ya 350.org na 10:10 
Global.  Photos na video kutoka matokeo yote duniani zitapatikana kwa waandishi wa habari kutoka kwa  
www.350.org/media. 
 
Mashirika 
Umma wa Wapanda Baisikeli Dar es Salaam (UWABA) 
UWABA ni NGO iliyoanzishwa januari 2006 na wapanda baisikeli wa Dar es Salaam. Kwa sasa ina wanachama zaidi ya 200, wote 
wanatumia baisikeli kama vyombo vya usafiri wa kila siku hapa Dar es Salaam. Malengo ya UWABA ni kuhamasisha baisikeli kama 
vyombo vizuri vya usafiri Dar es Salaam, kuhamasisha serikali kuboresha usalama na mazingira kwa wapanda baisikeli, kulinda haki za 
wapanda baisikeli, kuhamasisha waendesha gari kuheshima wapanda baisikeli na kuelimisha wapanda baisikeli kuhusu usalama 
barabarani. UWABA tunakutana kila jumamosi kwenye ofisi yetu Manzese Sisi kwa Sisi. Taarifa zaidi inapatikana kwenye tovuti yetu 
www.uwaba.or.tz au kwa simu 0713652642 / 0715568512 /0714623774 
 
ForumCC 
ForumCC – pia inajulikana kama Tanzanian Civil Society Forum on Climate Change – ni mtandao wa mashirika ya siyo ya kiserikali 
yanayofanyia kazi kuhusu suala la mabadaliko ya tabia ya nchi.  Yapo mashirika ya maendeleo na ya mazingira, ya kitaalumu na kijamii.  
ForumCC ilianzishwa Oktoba 2008.  Taarifa zaidi inapatikana www.forumcc.org . 


